TIN KHUYẾN MÃI
 

THI CÔNG MẠNG CÁP QUANG NỘI BỘ

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG

  |  

ĐO ĐIỂM ĐỨT, SỬA CHỮA ĐƯỜNG CÁP QUANG

  |  

LẮP ĐẶT HỆ THỐNG CAMERA GIÁ TỐT NHẤT THỊ TRƯỜNG

  |  

THIẾT BỊ MẠNG AZ ĐỒNG HÀNH CÙNG CHÍNH PHỦ TRONG VIỆC PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID -19 | CHÚNG TÔI ĐỒNG LOẠT GIẢM GIÁ CÁC SẢN PHẨM NHẰM CHIA SẺ VỚI KHÁCH HÀNG TRONG KHÓ KHĂN

  |  

CÁCH LẮP ĐẶT MẠNG WIFI CHO CÔNG TY VĂN PHÒNG GIA ĐÌNH

  |  

Hướng dẫn chọn mua cáp mạng tốt nhất, phù hợp nhất

  |  

So sánh Ưu – Nhược điểm của CONVERTER 1 sợi quang và 2 sợi quang

  |  

Dây nhảy- Patch Cord là gì? Phân loại và lựa chọn loại dây nhảy mạng

  |  

DÂY NHẢY QUANG OM5 MULTIMODE LÀ GÌ? THÔNG TIN VỀ DÂY NHẢY OM5

  |  

Máy hàn cáp quang là gì? Hướng dẫn chọn máy hàn cáp quang tốt

  |  

Cho thuê máy hàn cáp quang giá rẻ tại Hà Nội

  |  

Phụ kiện cáp quang là gì? Phụ kiện cáp quang có những gì?

  |  

So sánh Sự khác biệt giữa switch quản lý và switch không quản lý

  |  

Các hãng sản xuất cáp mạng phổ biến nhất hiện nay

  |  

Hướng dẫn chọn Switch PoE cho hệ thống Camera IP

  |  

Ống nhựa xoắn HDPE là gì? Ứng dụng của ống nhựa HDPE

  |  

Măng xông cáp quang là gì? Cấu tạo của măng xông cáp quang

  |  

Cáp quang là gì? Phân biệt cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode

  |  

Tìm hiểu về cáp quang luồn cống. Sự cần thiết của cáp quang luồn cống

  |  

DÂY NHẢY MẠNG CAT6 COMMSCOPE? ĐỊA CHỈ MUA DÂY NHẢY CAT6 COMMSCOPE GIÁ RẺ?

  |  

Cáp quang bọc kim loại, cáp quang chống chuột là gì

  |  

BẢNG BÁO GIÁ ỐNG NHỰA GÂN XOẮN HDPE THC MỚI NHẤT

  |  

CÁP QUANG MULTMODE LÀ GÌ? KHÁI NIỆM, PHÂN LOẠI, ỨNG DỤNG CỦA CÁP QUANG MULTIMODE

  |  

TIÊU CHUẨN CHỈ SỐ SUY HAO MỐI HÀN CÁP QUANG

  |  

CÁP QUANG LUỒN CỐNG PHI KIM LOẠI LÀ GÌ?

  |  

ĐẶC ĐIỂM DÂY CÁP MẠNG LS CAT5E VÀ CAT6

  |  

SỰ KHÁC NHAU GIỮA HỘP PHỐI QUANG ODF TRONG NHÀ VÀ NGOÀI TRỜI

  |  

FAST CONECTOR LÀ GÌ, HƯỚNG DẪN BẤM CÁP QUANG VỚI ĐẦU FAST CONECTOR, CHI TIẾT CÁCH BẤM DÂY MẠNG CÁP QUANG THẬT ĐƠN GIẢN VỚI ĐẦU FAST CONECTOR

  |  

SO SÁNH GIỮA ỐNG NHỰA HDPE VÀ PE

  |  

CÁP MẠNG AMP ĐỔI TÊN THÀNH CÁP MẠNG COMMSCOPE?

  |  

Dây nhảy quang multimode OM4 là gì, ứng dụng dây nhảy quang OM4

  |  

NHỮNG THÔNG TIN CẦN BIẾT VỀ THANH NỐI PATCH PANEL COMMSCOPE

  |  

MODULE CÁP ĐỒNG SFP+ RJ45 LÀ GÌ? MODULE CÁP ĐỒNG RJ45 ĐƯỢC SỬ DỤNG NHƯ THẾ NÀO?

  |

dây hàn quang Pigtail giá rẻ tại Hà Nội

DÂY HÀN QUANG PIGTAIL

day-han-quang-pigtail

Dây hàn quang là gì?

Dây hàn quang hay có tên gọi khác là dây nối quang có tên tiếng anh là Pigtail. Đó là một đoạn sợi quang có đường kính 0.9mm được gắn một đầu vào đầu nối quang (SC, ST, FC, LC) và đầu còn lại bỏ trống để hàn nối vào cáp quang. Pigtail là sản phẩm không thể thiếu khi thi công cáp quang, dây hàn quang được sử dụng để hàn nối cáp quang vào ODF, tạo đường chờ cho mục đích kết nối với các thiết bị khác. 

Dây có các độ dài tùy chọn: 1m, 3m, 5m, 10m,...Dây hàn quang Pigtail có độ suy hao cực thấp, đảm bảo tối ưu đường truyền. 

Có các loại dây hàn quang nào?

Dây hàn quang có rất nhiều loại nhằm đáp ứng nhu cầu kết nối ở các đầu nối với hộp phối quang. Có 3 loại dây hàn quang phổ biến nhất hiện nay: dây hàn quang SC, dây hàn quang LC, dây hàn quang FC với từng loại sợi Singlemode hoặc Multimode. Mỗi loại dây hàn quang lại có những đặc điểm, tính chất khác nhau.
  • Dây hàn quang SC là một trong những loại dây được ưa chuộng và sử dụng nhiều nhất hiện nay. Chúng được cấu thành từ một đoạn cáp Singlemode hoặc Multimode gồm 1 lõi và 1 đầu được gắn sẵn với các đầu kết nối. Dây hàn quan SC giúp kết nối giữa các liên kết mạng, nối các hộp phối quang với nhau, các thiết bị truyền dẫn khác.
  • Dây hàn quang LC có đường kính dây chỉ 0.9mm rất nhỏ với các chiều dài 1m,3m, 5m... Dây hàn quang này được thiết kế với sự nhận diện riêng biệt về màu sắc. Nếu thuộc loại vỏ PVC thì chúng sẽ có vỏ màu cam, nếu thuộc loại Non-PVC chúng sẽ bao gồm 12 màu. 
  • Dây hàn quang FC:  được cấu tạo bở một đoạn cáp quang Single-mode Hoặc Multi-mode. Một đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang FC. 1 đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang, dây hàn nối quang được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF. Kiểu tiếp túc của các đầu kết nối: UPC, APC,PC, có đường kính lớp vỏ bảo vệ (0.9mm, 2.0mm, 3.0mm).

Ứng dụng của dây hàn quang trong thực tế:

  • Được sử dụng để đạt được sự gắn kết chính xác để căn chỉnh chính xác các thành phần mạng quang.
  • Được sử dụng rộng rãi trong ứng dụng mạng lưới xử lí dữ liệu, mạng lưới rộng, hệ thống viễn thông, công nghiệp, máy móc,…
  • Dễ dàng hơ trong việc đấu nối cáp quang, tiết kiệm hiệu quả thời gian vận hành và chi phí lao động.

Phân biệt giữa dây hàn quang và dây nhảy quang:

  •  Dây nhảy quang có 2 đầu kết nối được sử dụng để kết nối , truyền tải tín hiệu với các thiết bị chuyển đổi. Còn dây hàn quang thì chỉ có một đầu có đầu nối quang còn đầu còn lại bỏ trống để hàn với sợi cáp quang.
  • Sợi dây nhảy quang có thể được cắt thành hai mảnh để làm hai sợi dây hàn quang pigtail.
  • Dây nhảy quang có đường kính 3,0mm, 2,0mm lớn hơn rất nhiều so với dây hàn quang 0,9mm.
  • Dây nhảy quang chỉ có 3 màu sắc chính nhưng dây hàn quang lại có rất nhiều màu sắc khác nhau.

Mua dây hàn quang giá rẻ tại Hà Nội?

Xã hội ngày càng phát triển nhu cầu thị hiếu của người tiêu dùng càng cao,các nhà cung cấp từ đó cũng được ra đời rất nhiều, phân phối sản phẩm với các mức giá khác nhau.Điều này đòi hỏi người dùng phải có con mắt tinh tường và kinh nghiệm mua sắm hoặc có sự tư vấn tham khảo các đơn vị uy tín chuyên cung cấp loại thiết bị này. 
Với nhiều năm kinh nghiệm trong nghề, VIỄN THÔNG GIÁ TỐT sẽ  giúp bạn đưa ra sựa lựa chọn sáng xuốt và hợp lý nhất cho thiết bị mạng phù hợp với nhu cầu , mục đích sử dụng của bạn. Hãy liên hệ với chúng tôi qua Hotline để được hỗ trợ tư vấn tốt nhất!

DÂY HÀN QUANG PIGTAIL

Dây hàn quang OM4 chuẩn LC/UPC

Dây hàn quang OM4 chuẩn LC/UPC

Dây hàn quang OM4 chuẩn LC/UPC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang OM4 chuẩn SC

Dây hàn quang OM4 chuẩn SC

Dây hàn quang OM4 chuẩn SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang singlemode commscope chuẩn SC EH0108-001

Dây hàn quang singlemode commscope chuẩn SC EH0108-001

Dây hàn quang singlemode commscope chuẩn SC EH0108-001

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang OM3 chuẩn SC 1.5m

Dây hàn quang OM3 chuẩn SC 1.5m

Dây hàn quang OM3 chuẩn SC 1.5m

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang OM4 AMP/COMMSCOPE

Dây hàn quang OM4 AMP/COMMSCOPE

Dây hàn quang OM4 AMP/COMMSCOPE

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang multimode Om3 SC

Dây hàn quang multimode Om3 SC

Dây hàn quang multimode Om3 SC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang multimode OM4 chuẩn LC

Dây hàn quang multimode OM4 chuẩn LC

Dây hàn quang multimode OM4 chuẩn LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang singlemode chuẩn SC/APC

Dây hàn quang singlemode chuẩn SC/APC

Dây hàn quang singlemode chuẩn SC/APC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang multimode Om2 chuẩn LC dài 1.5m

Dây hàn quang multimode Om2 chuẩn LC dài 1.5m

Dây hàn quang multimode Om2 chuẩn LC dài 1.5m

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang Pigtail singlemode chuẩn SC/ UPC

Dây hàn quang Pigtail singlemode chuẩn SC/ UPC

Dây hàn quang Pigtail singlemode chuẩn SC/ UPC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang Multimode OM3 chuẩn LC

Dây hàn quang Multimode OM3 chuẩn LC

Dây hàn quang Multimode OM3 chuẩn LC

16,000₫ 0₫
Dây hàn quang Multimode OM2 chuẩn SC/UPC

Dây hàn quang Multimode OM2 chuẩn SC/UPC

Dây hàn quang Multimode OM2 chuẩn SC/UPC

14,000₫ 0₫
Dây hàn quang chuẩn ST 1.5m

Dây hàn quang chuẩn ST 1.5m

Dây hàn quang chuẩn ST 1.5m

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang singlemode đầu nối LC

Dây hàn quang singlemode đầu nối LC

Dây hàn quang singlemode đầu nối LC

Giá: LIÊN HỆ
Dây hàn quang Single mode chuẩn SC/UPC

Dây hàn quang Single mode chuẩn SC/UPC

Dây hàn quang Single mode chuẩn SC/UPC

11,000₫ 15,000₫